SVUK
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

nơi dành cho những sinh viên việt nam ở Uk trao đổi và làm quen với nhau :D

Trang ChínhchatroomGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Giúp mình về chọn trường !!!

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
dohuy89

Giúp mình về chọn trường !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Giúp mình về chọn trường !!!   Giúp mình về chọn trường !!! Icon_minitimeTue Nov 15, 2011 12:36 am

Các bạn ơi mình học về ngân hàng ở VN.Bây giờ muốn học lên MA thì chọn trường nào cho phù hợp.Giúp mình với. Thanks so much ! Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
ncd249

Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp mình về chọn trường !!!   Giúp mình về chọn trường !!! Icon_minitimeWed Nov 16, 2011 11:28 am

Bạn muốn chọn trường thi cần có vai f yếu tố cần quan tâm: Chi phí, ngành học, múc độ học lực của bạn. Dựa vào những thứ này thị mới có thể tủ vấn cho bạn được.
dohuy89

Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp mình về chọn trường !!!   Giúp mình về chọn trường !!! Icon_minitimeWed Nov 16, 2011 7:06 pm

[quote="ncd249"]Bạn muốn chọn trường thi cần có vai f yếu tố cần quan tâm: Chi phí, ngành học, múc độ học lực của bạn. Dựa vào những thứ này thị mới có thể tủ vấn cho bạn được
Mình xác định học ngoài LD nên có lẽ chi phí sẽ đỡ hơn.Chắc khoảng 7-10k
Về ngành thì mình thích học về tài chính nhưng thiên về mặt xã hội chứ ko phải như kiểu tính toán ở VN.Sức học của mình có thể coi là trung bình khá đi.
Chờ tư vấn từ bạn Smile
vuthuthuy

Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp mình về chọn trường !!!   Giúp mình về chọn trường !!! Icon_minitimeThu Nov 24, 2011 1:00 am

Em chào anh chị, em là new member !

Em tốt nghiệp ĐH Lyon3 ở Pháp và bh e muốn apply vào học MBA ở Anh.
Nhưng vì chểnh mảng thời gian, nên khóa tháng 9 em đã bị nhỡ. Bây giờ em chỉ còn sự lựa chọn cho các khóa tháng 1. Vì vậy hơi ít trường và chủ yếu là ranking thấp .

Tiêu chí chọn trường của em là :
- Đào tạo MBA tốt
- Môi trường nơi ở tốt, có điều kiện tiếp xúc với nhiều hoạt động

Hiện tại về chương trình MBA em chỉ có 1 sự lựa chọn là trường Coventry (ranking : 58). Em hơi hoang mang vì ranking này thấp và bang Coventry thì hơi buồn (em nghe vài người tư vấn nói vậy).
Học lực của em tốt (xếp thứ 2 trong số SV bảo vệ cùng khóa) nên em lượng sức mình có thể học đc với chương trình nặng.

- về học phí thì không phải là vấn đề với em cho khóa học.

Vậy em đang có hướng quyết định chọn học Coventry University luôn. Sau đó em muốn ở lại làm việc và kiếm tiền chi trả cho khóa học thứ 2 của mình. Anh chị thấy dự định cho việc ở lại làm việc và học tiếp của em có gặp khó khăn gì ở Coventry hay ở Anh nói chung k ạ ?

Em rất mong được sự giúp đỡ của anh chị đang học tập ở Anh !!!

Vũ Thu Thủy
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp mình về chọn trường !!!   Giúp mình về chọn trường !!! Icon_minitime

Giúp mình về chọn trường !!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Cần tìm nhà ở london.ai bit giup minh với
» Giúp tớ với ...
» Cần các bạn giúp đỡ tư vấn help me !
» giup e voi
» new student, can su giup do